Hỏi đáp và tin tức

09/06/2022

Cách tính hệ số lương giáo viên tiểu học hạng II

Bà Bùi Thanh Tâm (Long An) đang là giáo viên tiểu học hạng II, mã số V.07.03.07, hệ số 3,33. Bà Tâm đáp ứng đủ tiêu chuẩn để chuyển sang giáo viên tiểu học hạng II mới theo Thông tư số 02/2021/TT-BGDĐT, vậy khi chuyển sang hạng II mới, hệ số lương của bà là bao nhiêu?

Về vấn đề này, Bộ Giáo dục và Đào tạo trả lời như sau:

Việc bổ nhiệm và xếp lương giáo viên tiểu học thực hiện theo quy định tại Điều 7 và Điều 8 của Thông tư số 02/2021/TT-BGDĐT ngày 2/2/2020 của Bộ Giáo dục và Đào tạo.

Theo đó, giáo viên tiểu học hạng II (mã số V.07.03.07) nếu đạt các tiêu chuẩn của hạng chức danh nghề nghiệp hạng II theo quy định tại Điều 4 Thông tư số 02/2021/TT-BGDĐT thì được bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học hạng II (mã số V.07.03.28) và được áp dụng hệ số lương của viên chức loại A2, nhóm A2.2, từ hệ số lương 4,00 đến hệ số lương 6,38.

Đối với trường hợp cụ thể, bà Bùi Thanh Tâm có thể liên hệ với cơ quan có thẩm quyền (Phòng Nội vụ hoặc Phòng Giáo dục và Đào tạo) để được giải đáp.

Nguồn tin: baochinhphu.vn

Từ khóa:

Các bài đã đăng